[ 6.000vnđ ]

Phạt tiền bao nhiêu khi không nạp bình chữa cháy?

26/9/2019 – 68 Lượt xem

Phạt tiền bao nhiêu khi không nạp bình chữa cháy

Đây chính là dấu hỏi lớn nhất mà các doanh nghiệp, công ty và các tổ chức gửi đến cho Công ty dịch vụ PCCC như chúng tôi.

Phạt tiền bao nhiêu khi không nạp bình chữa cháy?


Trước tiên, hãy tìm hiểu qua quy  định nạp bình chữa cháy.

Quy định nạp sạc bình chữa cháy
Quy định nạp bình chữa cháy được ban hành bởi Bộ Công an với mục đích:

Có biện pháp xử lý cháy nổ hiệu quả khi có sự cố bất ngờ

Kiểm soát tình hành cháy nổ và có phương án xử lý phù hợp

Duy trì thiết bị PCCC đảm bảo hoạt động một cách tốt nhất

Khuyến khích công ty, doanh nghiệp đảm bảo an toàn cho chính cơ sở

Chủ doanh nghiệp, người quản lý phải có trách nhiệm lên phương án nạp sạc bình chữa cháy

Tất cả loại bình chữa cháy khi lần đầu được đưa vào sử dụng phải được kiểm tra định kì (30ngày)

Thời gian nạp sạc bình chữa cháy: Không quá một năm nhưng không ít hơn 6 tháng một lần.

Phải tiến hành nạp lại sau khi sử dụng có thể chữa cháy trong lần tiếp theo

Đặc biệt: Phải tiến hành nạp lại khi được thanh tra yêu cầu


Trên là quy định ,nạp bình chữa cháy vậy không nạp bình chữa cháy bị phạt bao nhiêu tiền?

Cụ thể tại nghị định 167/2013,Bộ Công an có quy định như sau:

Điều 41. Vi phạm quy định về trang bị, bảo quản và sử dụng phương tiện phòng cháy và chữa cháy

1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng đối với hành vi làm che khuất phương tiện phòng cháy và chữa cháy.

2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

a) Không kiểm tra, bảo dưỡng hệ thống, phương tiện phòng cháy và chữa cháy định kỳ;

b) Trang bị phương tiện phòng cháy và chữa cháy không đầy đủ hoặc không đồng bộ theo quy định;

c) Không trang bị phương tiện chữa cháy thông dụng cho phương tiện giao thông cơ giới theo quy định.

3. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

a) Trang bị, lắp đặt, sử dụng phương tiện phòng cháy và chữa cháy chưa được kiểm định về chất lượng, chủng loại, mẫu mã theo quy định;

b) Trang bị phương tiện phòng cháy và chữa cháy không phù hợp với tính chất nguy hiểm cháy, nổ của cơ sở theo quy định;

c) Sử dụng phương tiện chữa cháy ở vị trí thường trực chữa cháy dùng vào mục đích khác;

d) Không dự trữ đủ nước chữa cháy theo quy định;

đ) Di chuyển, thay đổi vị trí lắp đặt phương tiện phòng cháy và chữa cháy theo thiết kế đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt;

e) Không trang bị phương tiện chữa cháy thông dụng cho phương tiện giao thông cơ giới chuyên dùng để vận chuyển chất, hàng nguy hiểm về cháy, nổ theo quy định.

4. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

a) Không trang bị phương tiện chữa cháy thông dụng cho nhà, công trình theo quy định;

b) Làm mất, hỏng hoặc làm mất tác dụng phương tiện phòng cháy và chữa cháy.

khong nap binh chua chay phat bao nhieu tien

Tóm tắt lại, bạn cần chú ý một số điều như sau:

Phạt tiền từ 300.000 – 500.000 đối với hành vi:

Không tiến hành bảo trì bảo dưỡng thiết bị PCCC định kì

Trang bị thiết bị PCCC không đầy đủ theo quy định

Phạt tiền từ 3.000.000 – 5.000.000 đối với hành vi:

Trang bị lắp đặt thiết bị PCCC chưa được kiểm định theo quy định của Bộ Công an

Phạt tiền từ 5.000.000 – 10.000.000 đối với hành vi

Không trang bị thiết bị PCCC thông dụng

Làm mất, hỏng hoặc làm mất tác dụng của thiết bị PCCC

khong nap binh chua chay phat bao nhieu tien

Nên nạp bình chữa cháy ở đâu uy tín chất lượng

Công ty Phát Đạt chuyên nạp bình chữa cháy giá rẻ- uy tín- nhanh chóng

BÁO GIÁ NẠP BÌNH CHỮA CHÁY

Báo giá nạp bình chữa cháy

+ Bình bột BC: 10.000 – 15.000 VNĐ/Kg

+ Bình khí Co2: 10.000 – 15.000 VNĐ/Kg

+ Bình bột ABC: 10.000 – 15.000 VNĐ/Kg

Phát Đạt đã có hơn 5 năm kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực PCCC

Dịch vụ được Bộ Công an chứng nhận và cấp phép chính thức

Đội ngũ tư vấn chuyên sâu, KTV dày dặn kinh nghiệm

Thời gian nạp sạc nhanh, đúng theo tiêu chuẩn

Có bình thay thế trong suốt quá trình nạp sạc

Cam kết chất lượng, bảo hành sau nạp sạc

Giá thành niêm yết tốt nhất

Liên hệ tới Phát Đạt ngay để được tư vấn, báo giá tốt nhất!

Hotline: 0938.446.205 -  0986.206.114

Web: phongchay114.com

(Hãy nói bạn đã thấy trên AloGap khi gọi)

116 Lương Thế Vinh, P.Tân Thới Hòa, Q.Tân Phú
Phạt tiền bao nhiêu khi không nạp bình chữa cháy? Phạt tiền bao nhiêu khi không nạp bình chữa cháy? phạt tiền bao nhiêu khi không nạp bình chữa cháy đây chính là dấu hỏi lớn nhất mà các doanh nghiệp công ty và các tổ chức gửi đến cho công ty dịch vụ pccc như chúng tôi trước tiên hãy tìm hiểu qua quy định nạp bình chữa cháy quy định nạp sạc bình chữ 6 10 star based on 68 reviews 6.000 MUA NGAY!